ประสบการณ์ปฏิบัติหน้าที่/ระยะเวลาการดำรงตำแหน่ง

• This topic is empty.
กำลังดู 15 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 15 (ของทั้งหมด 30)
  • ผู้เขียน
    webadmin
    Keymaster

โปรดแสดงความเห็นโดยกรอกชื่อ,อีเมล์ให้ครบถ้วน และแสดงความเห็นในช่องข้อความด้านล่างแล้ว จึงกดส่งข้อความครับ

#1597 Reply
    พ.ต.ต.มานพ ลึกอะหร่ำ

เรียนนายครับ
    1ตอนนี้เป็น สารวัตรอำนวยการครับ มีวุฒิ นบ
    2.เป็นรอง สว.นิติกร(กองปราบ) มาแค่ 1 ปี
    3.ที่ผ่านมา 7 ปี เป็น รอง สว.ดังนี้
    -เป็นรอง สว อก 4 ปี
    -เป็น รอง สว.นิติกร 1 ปี

-เป็น นว.2 ปี
    ข้อสอบถามครับ
    1.จะออกนอกนาย อก ได้ไหมครับ ถ้าดำรงตำแหน่ง สว.อก ครบสองปีแล้ว
    2.ถ้าออกได้ มีวิธีการดำเนินการอย่างไรบ้างครับ
    3.ถ้าออกไม่ได้มีวิธีการแก้ไขอย่างไรบ้างครับ
    ร้อนใจมากเลยครับนายครับผมไม่ทราบหลักเกณฑ์ รอง สว ครับ
    กราบขอบพระคุณครับ

#1598 Reply
    ปณิธิ

เห็นควรพิจารณาถึงประสบการณ์ในการทำงาน เพื่อเลื่อนตำแหน่งสูงขึ้น

#1599 Reply
    บุญเกรียงไกร

น่าจะพิจารณาจาก ประสบการณ์และความสามารถควบคู่กันไปครับ
    กลุ่มคน วุฒิไม่ตรง  เรียนตอนนี้ก็สายไปแล้วครับนาย

#1600 Reply
    ร.ต.อ.อุดมศักดิ์ สัตนาโค

กระผมเป็นรองสารวัตรมาแต่ปี54(มีวุฒิป.โทนิติศาสตรมหาบัณฑิต)เคยปฎิบัติหน้าที่ร้อยเวรป้องกันปราบปราม5 ปี

ปัจจุบันอยู่งานจราจร งานป่องกันปราบปรามเข้าเหตุทุกเหตุสารพัดเรื่องเลยก็ว่าได้ แก้ไขสถานการณ์เฉพาะหน้า ที่ไม่คาดคิดมาก่อนว่าจะเกิด รวมทั้งเหตุทะเลาะวิวาทบริเวณงานรื่นเริงต่างๆ ปฎิบัติจริงสดๆ ส่วนงานสอบสวน ส่วนมากแล้วคืองานที่ต้องทำหลังเหตุเกิดแล้ว ทำอยู่แต่ในห้องแอร์ หรือมีมาตรวจที่เกิดเหตุบ้าง แล้วท่านคิดได้ยังไงว่าตำแหน่งสารวัตรต้องผ่านงานสอบสวนมาก่อน คนที่เขาทำจริงมาตลอดในงานปราบปรามจะเลื่อนตำแหน่งต้องผ่านงานสอบสวนมาก่อน ด้วยความเคารพครับกระผมเห็นว่างานสอบสวนก็ควรจะไปในแท่งของงานสอบฯส่วนงานป้องกันที่เป็นมดงานของท่านควรได้รับอานิสงค์บ้าง

#1601 Reply
    พ.ต.ท.พัฒนะ สุภศักดิพัฒน์

เห็นด้วยกับแนวทางนี้อย่างยิ่งครับ ตำรวจทุกนายควรผ่านทุกหน้าที่ จะได้รู้ทุกงานโดยเฉพาะงานสอบสวน ตำรวจทุกนายควรผ่าน เพราะเป็นการแก้ปัญหากำลังพลขาดและเมื่อเจริญเติบโตขึ้นยิ่งต้องรู้

#1603 Reply
    ร.ต.ต.ณัฐพงษ์ ผลแก้ว

ไม่มีความเห็น

#1604 Reply
    ร.ต.ต.ณัฐพงษ์ ผลแก้ว

เห็นควรพิจารณาถึงประสบการณ์ในการทำงาน เพื่อเลื่อนตำแหน่งสูงขึ้น

#1635 Reply
    ร.ต.อ.เอกชัย ขุมเพ็ชร

เห็นด้วย+ประสบการณ์ทำงาน

#1642 Reply
    ร.ต.อ.ปรีชา ทองหยวก

#1670 Reply
    ร.ต.อ.เอนก เขียวลี

#1677 Reply
    พ.ต.อ.รัฐชยุตม์ วัชรโกมลมาศ

เห็นด้วยครับ

#1678 Reply
    ร.ต.อ.สมคิด มาพั่ว

ควรมีประสบการณ์ในการทำงาน

และความรู้ ความสามารถประกอบกัน

#1732 Reply
    พ.ต.อ.ประเสริฐ หนูดี

เห็นด้วย ควรพิจารณาถึงประสบการณ์ในการทำงานร่วมกับระยะเวลาในการทำงานในสายงานนั้นๆก่อน

#1746 Reply
    พ.ต.อ.เสวก เอี่ยมมงคล

เห็นด้วย

กำลังดู 15 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 15 (ของทั้งหมด 30)
ตอบกลับไปยัง: ประสบการณ์ปฏิบัติหน้าที่/ระยะเวลาการดำรงตำแหน่ง
ข้อมูลของคุณ: